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TANGAZO LA SERIKALI NA. 633 la tarehe 1/9/2023 
 

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA, 
(SURA YA 272) 

_____ 
 

AMRI 
_____ 

 
(Imetolewa chini ya kifungu cha  29(1)(d)) 

 
AMRI YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJISAFI  YA MAMLAKA YA MAJISAFI 

NA USAFI WA MAZINGIRA BARIADI YA MWAKA, 2023 
 

Jina  1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Kurekebisha Bei 
za Huduma za Majisafi ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 
Mazingira Bariadi ya Mwaka, 2023. 

  
Marekebis
ho  
ya bei 

 2. Bei za majisafi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 
Mazingira Bariadi zinarekebishwa kama ilivyoainishwa  
katika Jedwali la Kwanza la Amri hili. 

  
Masharti  3. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti 

yafuatayo: 
 (a) kabla ya kutoa ankara kwa mara ya kwanza kwa 

ajili ya matumizi ya bei na ada zilizoainishwa 
kwenye Amri hii, Mamlaka ya Majisafi na Usafi 
wa Mazingira Bariadi  itapaswa kuwasilisha 
uthibitisho kwa Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma 
za Nishati na Maji kwamba iliwataarifu wateja 
wake kuhusu Amri mpya ya bei na kwamba 
iliwafahamisha ipasavyo wadau wake ikiwa ni 
pamoja na viongozi wa serikali, viongozi wa 
kisiasa, viongozi wa dini, na wateja wake, kuhusu 
mabadiliko ya bei; 

 (b) ifikapo tarehe 30 Septemba, 2023 au kabla, 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Bariadi  itawasilisha kwa Mamlaka ya Udhibiti wa 
Huduma za Nishati na Maji mpango wake wa 
biashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei 
zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa 
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masharti ya Amri hii; 
 (c) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 

Bariadi , kwa kutumia mapato yatokanayo na bei 
zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa 
katika Jedwali la Pili la Amri hii; 

 (d) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Bariadi  itahakikisha kuwa inafikisha na 
kuziunganisha na huduma ya maji taasisi zote za 
umma ikiwemo zahanati za Sanungu na Nyangaka, 
shule za msingi za Yoma, Sanungu, Izunya, 
Ngashanda, Nyangaka na Sima A na shule ya 
sekondari ya Chenge  ifikapo tarehe 30 Juni, 2024; 

 (e) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Bariadi  itatoa huduma ya maji kwa wakazi wote 
waishio kandokando ya vyanzo vya maji vya 
visima vya Isanzu, Izunya, Mahaha Na.1, Mahaha 
Na.2, Mahaha Na.3, Mahaha Na.4, , Mahina, 
Malinoni Na.2 na Malinoni Na.3  ifikapo tarehe 30 
Juni, 2025; 

 (f) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Bariadi  itaandaa na kutekeleza mpango wa 
kuwafikia wateja wote na kuwasilisha kwa 
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na 
Maji taarifa ya utekelezaji wa mpango huo kila 
mwaka; 

 (g) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Bariadi  itafikia viashiria vya utendaji kama 
ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu  la Amri hii; 

 (h) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Bariadi  kwa kila mwaka kama sehemu ya taarifa 
yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha taarifa ya 
utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Amri hii 
ya Bei na kila kifungu cha gharama katika mahitaji 
ya fedha yaliyoidhinishwa kama yalivyoainishwa 
katika Jedwali la Nne la Amri hii; 

 (i) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Bariadi  itaendelea kuwasilisha  kwa Mamlaka ya 
Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji taarifa 
zake za fedha kama ilivyoidhinishwa katika 
Jedwali la Nne la Amri hii, na utendaji kwa mujibu 
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wa matakwa ya  Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma 
za Nishati na Maji. Taarifa hizi zitatumiwa na  
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na 
Maji katika kufanya tathmini ya utendaji wa 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Bariadi  ikilinganishwa na mamlaka nyingine za 
majisafi na usafi wa mazingira na uboreshaji wa 
huduma zake; na 

 (j) katika kuhakikisha kunakuwepo na huduma 
endelevu ya maji hususan kipindi cha kiangazi, 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Bariadi  inaelekezwa kuandaa na kutekeleza 
mpango wa kuvuna maji ya mvua. 

  
Kufuta  
Amri Na.  
11 – 014  
ya 2011 

 4. [Amri hii inafuta Amri Na. 11-014 ya mwaka 2011]. 

  
 

 
_________ 

 
MAJEDWALI 

_________ 
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_____ 

 
JEDWALI LA KWANZA. 

______ 
 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2) 
 

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa (Shilingi kwa Mita ya Ujazo) 
 

Kundi la Wateja Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 
2022/23 2023/24 2024/25 2025/26 

Majumbani 660 1,118 1,206 1,229 

Taasisi 780 1,322 1,426 1,452 
Biashara 900 1,525 1,645 1,676 
Viwanda 1,100 1,864 2,011 2,048 
Magati  1,000 1,500 1,500 1,500 
WASTANI 756.05 1,281 1,392 1,417 

 
Jedwali Namba 1(b): Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji (Shilingi 

kwa Unganisho) 
 

Kundi la 
Wateja 

Ada ya Sasa Ada Zilizoidhinishwa 
2022/23 2023/24 2024/25 2025/26 

Majumbani 33,000 26,000  
Taasisi 
Biashara 
Viwanda 

 
Jedwali Namba 1(c): Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji (Shilingi 

kwa Rejesho) 
 

Kundi la Wateja 
 

Ada ya Sasa Ada Zilizoidhinishwa 
2022/23 2023/24 2024/25 2025/26 

Majumbani 10,000 15,000 15,000 15,000 
Taasisi 16,000 15,000 15,000 15,000 
Biashara 21,000 15,000 15,000 15,000 
Viwanda - 15,000 15,000 15,000 
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______ 

 
JEDWALI LA PILI 

______ 
 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(c)) 
 

MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA 
  

Miradi Itakayotekelezwa 
Gharama (TZS) 

2023/24 2024/25 2025/26 
Uwekezaji Mpya 

Kuongeza urefu wa mtandao wa mabomba 
kwa kilomita 10 yenye kipenyo cha milimita 
32 mpaka 75 kwenye maeneo ambayo 
hayafikiwa na huduma (Sesele, Nyaumata, 
Nyangaka, Isanzu, and Majahida). Kilomita 2 
mwaka 2023/24, kilomita 3.2 mwaka 2024/25 
na mwaka 2025/26 kilomita 4.8 

         
12,000,000  

            
20,000,000  

            
30,000,000  

Kufunga viungio mbalimbali na vifaa vya 
kurekebisha/kusaidia  mzunguko na 
mgandamizo wa maji ifikapo Juni, 2025. 
Valvu 10 mwaka 2023/24, 50 mwaka 
2024/25 na 50 kwa mwaka 2025/26 

           
3,000,000  

            
18,000,000  

            
20,000,000  

Kununua dira za maji kwa ajili ya wateja 
wapya  1,200 kwa mwaka 2023/24, 1600 kwa 
mwaka  2024/25 na 2000 kwa mwaka 
2025/26 

       
149,760,00

0  
          

207,667,200  
          

269,967,360  
Kupanua mtandao wa maji kwa kulaza 
kilomita 40 za mabomba yenye kipenyo cha 
kati ya milimita 32 na 100 kwenda kwenye 
maeneo yasiyokuwa na huduma (Nyangaka, 
Nyakabindi, Bunamhala, Kisiwani, Isanga, 
Nyangokorwa, Mhango and Guduwi)   na 
kwenye taasisi muhimu. Kilomita 6 kwa 
2023/24; kilomita 12 kwa mwaka (2024/25) 
na kilomita  16 kwa 2025/26. 

35,680,726 215,725,379 337,090,886 

Kununua dira kubwa za maji 10 na kuzifunga 
kwenye mabomba ya kuchukua maji kutoka 
kwenye vyanzo vya maji, matanki ya maji na 
kanda za mtandao wa maji 

                        
-    

              
5,000,000  

              
5,000,000  

Kujenga vituo 16 vya kutibu maji kwa 
kutumia chlorini kwenye matanki. Vituo 
vitatu(3) mwaka 2023/24, vitano (5) mwaka 
2024/25 na nane (8) mwaka 2025/26 

           
1,000,000  

              
5,000,000  

              
8,000,000  

Kutunza vyanzo vya maji kwa kuotesha miti      
1,800,000      6,500,000       5,000,000  

Kununua vitendea kazi vya ofisini ikiwemo 
kompyuta ya mezani (8)  na mpakato (7). 
Kompyuta nne (4) mwaka 2024/25 na nne (4) 
mwaka 2025/26 

                        
-    

              
16,000,000  

              
18,000,000  

Kununua vifaa vya thamani vya ofisini 
ikiwemo viti, meza na makabati 

                        
-    

              
5,000,000  

              
7,000,000  



Amri ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Majisafi  ya Mamlaka ya Majisafi Na 
Usafi wa Mazingira Bariadi 

Tangazo la Serikali Na. 633 (Linaendelea.)  

6 
 

  
Miradi Itakayotekelezwa 

Gharama (TZS) 
2023/24 2024/25 2025/26 

Kununua pikipiki 6 kwa ajili ya wasoma 
mita. Moja mwaka 2023/24, mbili mwaka 
2024/25 na tatu mwaka  2025/26 

           
3,000,000  

              
6,000,000  

              
9,000,000  

 Jumla Uwekezaji Mpya 206,240,72
6  504,892,579  709,058,246  

Miradi ya Ukarabati 
Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha Majahida 1 

      
2,869,760   2,984,550   3,103,932 

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha Majahida 2 

      
2,869,760 

         
2,984,550  

         
3,103,932 

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha Majahida 3 

      
3,864,684 

         
4,019,271 

         
4,180,042 

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha Ndoba 

      
2,869,760 

         
2,869,760 

         
2,869,760 

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha Kidinda 1 

      
2,869,760 

         
2,869,760 

         
2,869,760 

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha Kidinda 2 

      
2,869,760 

         
2,984,550 

         
3,103,932 

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha  Isanzu 1  

      
7,000,000 

         
7,280,000 

         
7,571,200  

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha  Isanzu 2 

      
8,500,000 

         
8,840,000  

         
9,193,600  

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha Isanzu 3 

      
3,386,317  

         
3,521,769  

         
3,662,640  

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha  Sanungu 1  

      
2,869,760  

         
2,984,550  

         
3,103,932  

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha Sanungu 2  

      
3,386,317 

         
3,521,769  

         
3,662,640  

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha Somanda 1 

      
3,386,317 

         
3,521,769  

         
3,662,640 

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha  Somanda 2  

      
2,869,760  

         
2,984,550  

         
3,103,932 

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha  Nyamhimbi 

      
3,386,317  

         
3,521,769  

         
3,662,640 

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha Izunya  

      
3,386,317 

         
3,521,769  

         
3,662,640 

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha Nyaumata  

      
3,386,317 

         
3,521,769  

         
3,662,640 

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha  Mahina 

      
3,864,684 

         
4,019,271  

         
4,180,042  

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha Gitoya 

      
3,864,684 

         
4,019,271 

         
4,180,042 

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha Kigangoni  

      
2,869,760 

         
2,984,550 

         
3,103,932 
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Miradi Itakayotekelezwa 

Gharama (TZS) 
2023/24 2024/25 2025/26 

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha Nyangaka  

      
2,869,760 

         
2,984,550 

         
3,103,932 

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha Malinoni 1 

      
3,864,684 

         
4,019,271 

         
4,180,042 

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha Malinoni 2  

      
3,864,684 

         
4,019,271 

         
4,180,042 

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha Malinoni 3  

      
3,864,684  

         
4,019,271  

         
4,180,042  

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha Nanenane  

      
2,869,760  

         
2,984,550  

         
3,103,932  

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha Nanenane Gagabali  

      
2,869,760  

         
2,984,550  

         
3,103,932  

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha Nanenane JKT  

      
3,386,317 

         
3,521,769 

         
3,662,640 

Kubadilisha mota moja ya pampu kila mwaka 
kwenye kisima cha Nanenane Mwembeni  

      
3,601,662  

         
3,745,729 

         
3,895,558 

Kubadilisha mabomba machakavu yenye 
urefu wa kilomita 6 na kipenyo cha milimita 
kati  50 na 63 

    
12,050,000  

       
12,532,000 

       
13,033,280  

Kubadilisha mabomba machakavu yenye 
urefu wa kilomita 6 na kipenyo kati ya 
milimita 32 na 50 

      
9,232,000 

         
9,601,280 

         
9,985,331 

Kubadilisha mabomba ya zamani yenye urefu 
wa kilomita 8 na kipenyo cha milimita 32. 

      
9,702,000 

       
10,090,080 

       
10,493,683  

Kubadilisha valvu 33 zenye kipenyo kati ya  
milimita 100 hadi 200. Tisa (9) mwaka  
2023/24, 11  kwa mwaka na 13 kwa mwaka  
2025/26 

      
7,488,000  

         
9,301,760 

       
11,248,640  

Kubadilisha geti valvu 264 zenye kipenyo 
cha kati ya milimita 90 na 32. Sabini (70) 
kwa mwaka  2023/24, 88 kwa mwaka 
2024/25 na   106 kwa mwaka 2025/26 

      
5,896,800 

         
8,068,736 

       
10,404,992  

Kubadilisha valvu za upepo 3 kila mwaka      600,000         624,000         648,960 
Kubadilisha dira za maji chakavu 600, 150 
kwa mwaka 2023/24, 200 kwa mwaka 
2024/25 na  250 kwa mwaka  2025/26 

    
20,220,000 

       
27,958,400 

       
36,245,920 

Kubadilisha dira kubwa za maji 36 zenye 
kipenyo cha milimita kati ya 75 hadi 150 
kwenye mabomba ya vyanzo vya maji, 10 
kwa mwaka 2023/24, 12 kwa mwaka 2024/25 
na 14 kwa mwaka wa fedha 2025/26  

      
2,700,000 

         
3,364,800 

         
4,077,024 

Kubadilisha dira kubwa za maji 30 zenye 
kipenyo kati ya milimita 100 hadi 160 
kwenye mabomba ya vyanzo vya maji. Nane 
(8) kwa mwaka 2024/25, 10 kwa mwaka 
2024/25 na 12 kwa mwaka 2025/26 

      
4,656,000 

         
6,048,800  

         
7,544,102  

Jumla Miradi ya Ukarabati 170,106,14 188,824,064 208,735,930 
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Miradi Itakayotekelezwa 

Gharama (TZS) 
2023/24 2024/25 2025/26 

5 
Jumla ya Uwekezaji Wote 376,346,87

1 693,716,643 917,794,176 

 
_______ 

 
JEDWALI LA TATU 

_______ 
 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(g)) 
 

VIASHIRIA VYA UTENDAJI (2023/24-2025/26) 
Maelezo Kizio Lengo la Utendaji 

2023/24 2024/25 2025/26 
Idadi ya watu inayofikiwa na huduma ya maji % 75 80 95 
Maunganisho mapya ya majisafi No 1,200 1,600 2,000 
Upotevu wa Maji % 24 23 20 
Kiwango cha Kufunga Dira za Maji kwa Wateja % 100 100 100 
Ufanisi katika Ukusanyaji wa Mapato % 92 95 97 

 
_____ 

 
JEDWALI LA NNE 

_____ 
 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(h) 
 

MAPATO YANAYOHITAJIKA 
Marekebisho ya Mahitaji ya Mapato (TZS) 

Maelezo Makisio 
2023/24 2024/25 2025/26 

Gharama za Uzalishaji 251,846,341 329,183,718 380,103,838 

Ukarabati na Matengenezo 104,097,570 117,375,607 127,217,170 

Gharama za Kiiutumishi 230,652,420 267,801,210 287,541,390 

Gharama za Kiutawala 116,573,742 133,022,476 139,734,345 

Gharama za Matangazo 11,100,000 16,200,000 19,200,000 
Gharama za Matukio na Ufadhili 3,400,000 3,400,000 3,400,000 
Gharama za Bodi 63,362,300 65,143,700 66,925,100 
Gharama za Utunzaji wa Fedha 1,200,000 1,200,000 1,200,000 
Jumla ya Gharama za Uendeshaji 
na Matengenezo  

782,232,370 933,326,710 1,025,321,840 

Uwekezaji wa Miundombinu 
Mipya  

206,240,730 504,892,580 709,058,250 
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Marekebisho ya Mahitaji ya Mapato (TZS) 
Maelezo Makisio 

2023/24 2024/25 2025/26 
Ukarabati na Kubadili 
Miundombinu  

170,106,150 188,824,060 208,735,930 

Mapato Yote Yanayohitajika  1,158,579,240 1,627,043,350 1,943,116,020 
Ondoa:   
Ada ya Maunganisho Mapya  31,200,000 41,600,000 52,000,000 
Ada ya Kurejesha Huduma 2,311,138 3,039,198 3,949,274 
Mapato Kutokana na Mauzo ya 
Maji  

1,125,068,100 1,582,404,150 1,887,166,750 

 
 
 
Dodoma,                    JAMES A. MWAINYEKULE, 
      .................., 2023                      Mkurugenzi  Mkuu 
 
 

 

 
 


