

**Jinsi ya Kuwasiliana Nasi:**  
**Jengo LA UTUMISHI, Karibu na Ofisi za TAMISEMI,**  
**Barabara ya Kivukoni**  
**S.L.P. 31959, Dar es Salaam, Tanzania**  
**Simu: (+255-22) 2780236; FAX: (+255-22) 2780238**  
**Wavuti: [www.ewuraccc.go.tz](http://www.ewuraccc.go.tz)**  
**Barua pepe: [info@ewuraccc.go.tz](mailto:info@ewuraccc.go.tz)**

### OFISI ZA MIKOA

MKOA	ANUANI
ARUSHA	S.L.P 1133, Jengo la NSSF Mafao House, Ghorofa ya Sita, Old Moshi Road. ARUSHA Simu:+255 746 478 422
DODOMA	S.L.P 772, Jengo la Kambarage (PSSSF), Ghorofa ya 10, DODOMA. Simu:+255 758 829 409
GEITA	S.L.P 554, Jengo la Rafiki, Plot No. 10 block J, Barabara ya Msalala, GEITA Simu:+255 746 489 023
KAGERA	S.L.P 1940, Jengo la NSSF, Ghorofa ya pili kushoto. Barabara ya Jamhuri. Mkabala na kanisa la Jimbo kuu katoliki  KAGERA. Simu: 255-758-829-400
KIGOMA	S.L.P 616, Jengo la Lumumba Plaza, Ghorofa ya kwanza, upande wa kulia, Barabara ya Lumumba, KIGOMA. Simu:+255 758 829 401
KILIMANJARO	S.L.P 6849, Jengo la YWCA, Mkabala na benki ya Stanbic, Barabara ya Boma, KILIMANJARO. Simu:+255 758 829 402
MWANZA	S.L.P 111, Jengo la Nyanza, Ghorofa ya Chini, Barabara ya Kenyatta, Mkabala na Benki ya CRDB, MWANZA. Simu:+255 746 273 725

MARA	S.L.P 1360, Jengo la TTCL (Telephone house), Barabara ya Majita. MUSOMA-MARA. Simu:+255 758 829 403
MBEYA	S.L.P 1476, Jengo la Bima ya NIC, Barabara ya Mbeya NBC Avenue, MBEYA. Simu:+255 758 829 404
MOROGORO	S.L.P 6538, Jengo la Posta, Ghorofa ya kwanza Chumba No. 03, MOROGORO. Simu:+255 758 829 405
MTWARA	S.L.P 23, Ghorofa ya kwanza, Jengo la NHC (Raha leo complex), Barabara ya Chikongola, MTWARA. SIMU: +255 758 829 408
RUKWA	S.L.P 60, Jengo la CWT, Sehemu ya chini, Barabara ya Msakila, Mtaa wa Community Centre, RUKWA. Simu:+255 758 829 406
RUVUMA	S.L.P 957, Jengo la NSSF, Sehemu ya Chini, Chumba Namba 16, Barabara ya Sokoine, RUVUMA Simu:+255 746 471 279
SINGIDA	S.L.P 89, Jengo la NHC Singidani Complex, Ghorofa ya Pili, Barabara ya Boma, SINGIDA. Simu:+255 746 490 233
TABORA	S.L.P 779, Jengo la NSSF, Ghorofa ya Chini, Mtaa wa Jamhuri, Mkabala na Kanisa la Jimbo Kuu Katoliki, TABORA Simu:+255 746 478 361
TANGA	S.L.P 5605, Jengo la Katibu Tawala, Barabara ya Mombasa, Mkabala na Kanisa la Mt. Anthony, Eneo la Chumbageni, TANGA. Simu:+255 758 829 407



## IJUE EWURA CCC

### UTANGULIZI

EWURA CCC ni Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma zinazodhibitiwa na EWURA, yaani huduma za maji na nishati. Hii ni taasisi ya umma iliyoanzishwa chini ya Kifungu namba 30 cha Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji ya mwaka 2001, Sura ya 414.

### DIRA

Kuwa asasi iliyojipanga vizuri, yenye ufanisi na yenye mwitikio wa kulinda na kutetea haki na maslahi ya watumiaji wa huduma za nishati na maji.

## DHAMIRA

Kutetea haki za watumiaji wa huduma za nishati na maji kwa kukuza ufahamu wa umma, kuendeleza uhusiano mzuri wa kikazi, kuwaleta pamoja watumiaji wa huduma, kushirikiana na mtandao wa watunga sera, watoa huduma, vyombo vya habari, mdhibiti, makundi ya watumiaji wa huduma, kamati za watumiaji wa huduma, na kuhamasisha majadiliano yanayofaa miongoni mwa watendaji muhimu katika tasnia hii.

## KAZI NA MAJUKUMU YA EWURA CCC

- i) Kutetea na kulinda maslahi ya watumiaji wa huduma za nishati na maji zinazodhibitiwa na EWURA kwa kufanya maamuzi, kutoa maoni na taarifa pamoja na kushauriana na Mamlaka, Wizara na Mawaziri wa Sekta husika;
- ii) Kupokea na kusambaza taarifa kuhusu maslahi ya watumiaji wa huduma zinazodhibitiwa na EWURA;
- iii) Kuanzisha Kamati za watumiaji wa huduma za kimkoa pamoja na kushauriana nazo;
- iv) Kushauriana na wenye viwanda, Serikali na vikundi vingine vya watumiaji juu ya masuala yanayohusu watumiaji.

## BARAZA LINATEKELEZA DIRA YAKE KWA:-

- a) Kuandaa na kutekeleza Mpango Mkakati wake;
- b) Kufanya tafiti;
- c) Kushirikiana wadau wake;
- d) Kukuza ufahamu kuhusu Sheria, sera na kanuni zazinazohusu masuala ya udhibiti wa nishati na maji;
- e) Kuendeleza Sekretarieti yenye uwezo mkubwa wa kutekeleza majukumu ya Baraza.

## MAADILI YA MSINGI

- a. Uadilifu,
- b. Uwajibikaji,

- c. Taaluma,
- d. Kushirikiana,
- e. Uwazi,
- f. Moyo wa kujitolea; na
- g. Usawa wa kijinsia.

## UTAWALA

Baraza linaundwa na wajumbe wanaoteuliwa na Waziri anayehusika na Maji. Waziri anateua Mwenyekiti wa Baraza na wajumbe kutoka kwenye orodha ya majina yanayotolewa kutoka miongoni mwa jumuiya ya wafanyabiashara au/ na asasi inayotambuliwa kisheria kama mwakilishi kutoka sekta binafsi.

Makamu Mwenyekiti huteuliwa na wajumbe wenyewe kutoka miongoni mwao. Wajumbe wa Baraza husimamia utekelezaji wa mikakati na malengo ya Baraza. Baraza linaundwa na jumla ya wajumbe saba.

## MAFANIKIO

Toka kuanzishwa kwake, Baraza limetekeleza shughuli mbalimbali zinazolenga kufikia dira na dhamira ya uundwaji wa wake. Yafuatayo ni baadhi tu ya mafanikio ambayo yamefikwa na Baraza:-

- i. Kuwawakilisha watumiaji na kutetea maslahi yao katika michakato mbalimbali ya udhibiti;
- ii. Kuanzisha Kamati 30 za watumiaji kwenye mikoa 25 ya Tanzania Bara. Tayari Kamati hizi zinatekeleza majukumu yake ya kutoa huduma kwa watumiaji wa huduma hizo;
- iii. Kufanya Mikutano ya mwaka ambapo unaowaleta pamoja wajumbe wa Baraza, watumishi wa Baraza na Kamati za watumiaji kwa lengo la kujadili mafanikio, changamoto na kuweka mikakati ya kuongeza ufanisi wa kiutendaji;
- iv. Kushiriki mikutano ya taftishi inayoandaliwa na kuitishwa na EWURA na kutoa maoni kuhusu masuala mbalimbali ya udhibiti

- v. likiwemo suala la mabadiliko ya bei za huduma;
- v. kufanya mikutano ya uelimishaji kwa makundi mbalimbali ya wadau ili kuwajengea uwezo wa kufahamu haki zao na wajibu wao na kuwahamasisha kuzidai;
- vi. Kupokea malalamiko kutoka kwa watumiaji dhidi ya huduma zisizoridhisha na kuwaelekeza namna bora ya kuwasilisha malalamiko hayo kwa watoa huduma;
- vii. Kutoa huduma za kisheria/uwakili kwa wahitaji wa huduma hizo nyakati za kusikiliza kesi;
- viii. Kuendesha mikutano ya wadau yenye lengo la kuelimisha watumiaji wa huduma za maji na nishati;
- ix. Kuelimisha watumiaji namna wanavyoweza kuwasilisha kero na malalamiko yatokanayo na huduma wanazopata; na
- x. Kufungua ofisi kumi na sita (16) katika mikoa ya Arusha, Dodoma, Geita, Kagera, Kigoma, Kilimanjaro, Mara, Mbeya, Morogoro, Mwanza, Mtwara, Singida, Tabora, Tanga, Rukwa na Ruvuma.

## WADAU WA BARAZA

Katika kutekeleza majukumu yake, Baraza hufanya kazi kwa kushirikiana na wadau mbalimbali kama ifuatavyo:-

- a. Serikali
- b. Watoa Huduma za Nishati na Maji, yaani TANESCO, Mamlaka za Maji Usafi wa Mazingira, Vituo vya Mafuta na Wauza Gesi za majumbani
- c. Viongozi wa Serikali za Mitaa
- d. Viongozi wa Dini na Madhehebu
- e. Wenye viwanda
- f. Asasi za Kiraia
- g. Taasisi za umma na binafsi
- h. Umma kwa ujumla